Gina tsarin ruwa na masana'antu ba shi da bambanci dagakayan aiki bututu kayan aikikamar haɗi. A cikin aikace-aikace daban-daban kamar yanayin matsananciyar matsananciyar matsananciyar yanayi, matsanancin yanayin aiki ko jigilar iskar gas mai haɗari, ana iya ganin ƙaramin adadi na kayan aikin zaren a ko'ina. Kyakkyawan aikin su a cikin juriya na matsa lamba, juriya na girgizawa da hatimi yana taimakawa tsarin ruwa ya yi aiki da aminci da kwanciyar hankali, yana sa mutane da yawa su amince da su.
Don gina tsarin ruwa mai aminci, jigon shine zaɓin zaren daidai. Idan kuna son zaɓar zaren daidai, kuna buƙatar fara gane shi.
Nau'in zaren gama gari na Hikelok
Akwai nau’ukan zaren guda biyu da Hikelok ke amfani da su, daya na hada zare, wanda aka raba shi zuwa zaren M da zaren UN, dayan kuma zaren bututu, wanda aka raba zuwa zaren NPT, zaren BSPP da zaren BSPT. Wannan takarda yafi ɗaukazaren bututua matsayin misali.
Nau'in zaren bututu
(1) NPT(American National Standard Pipe Thread), ta amfani da daidaitattun ASME B1 20.1, kusurwar bayanin haƙori shine 60 °, saman haƙori da ƙasa suna cikin yanayin jirgin sama, kuma taper na zaren conical shine 1 ∶ 16, wanda galibi ana kiransa zaren taper. .
(2) BSPP zaren, daidai da G thread (British Standard Parallel Pipe), yana amfani da daidaitattun ISO 228-1, kusurwar bayanin haƙori shine 55 °, saman haƙori da ƙasa suna da siffar baka, kuma zaren ciki da na waje sune zaren cylindrical na bututu, waɗanda suke gabaɗaya ana kiran zaren layi ɗaya.
(3) BSPT zaren, daidai da R zaren (British general sealing bututu thread), yana amfani da daidaitattun ISO 7-1, kusurwar bayanin haƙori shine 55 °, saman haƙori da ƙasa suna madauwari baka, kuma taper na zaren conical shine 1∶16. Gabaɗaya aka sani da zaren taper.
Yadda za a tabbatar da ƙayyadaddun zaren bututu guda uku
Daga bayanan da ke sama, za mu iya sanin cewa zaren bututu kuma ana iya rarraba su zuwa nau'i biyu: zaren taper da zaren layi ɗaya. Don haka, a lokacin da ake rarrabe zaren, dole ne mu fara bambanta ko zaren taper ne ko kuma layi ɗaya.
Ganewar farko
Za a iya yanke hukunci na farko bisa ga ko zaren yana da taper. Yi amfani da caliper na vernier don auna diamita tsakanin tukwici na hakori a kan cikakken zaren farko, na huɗu da na ƙarshe bisa ga matsayin da aka nuna a hoton da ke ƙasa. Idan diamita ya karu ko raguwa a hankali, yana nuna cewa zaren yana da taper, wanda shine zaren BSPT ko NPT a cikin zaren taper. Idan duk diamita ya kasance iri ɗaya, yana nuna cewa zaren ba shi da taper kuma zaren BSPP ne na layi ɗaya.
Ƙarin tabbaci
Zaren BSPP guda ɗaya ne kawai don zaren layi ɗaya, don haka ya zama dole a ƙara bambance ko zaren BSPT ne ko zaren NPT a cikin zaren conical.
Ma'aunin bayanin martabar haƙori: an yi hukunci bisa ga kusurwar bayanin haƙori, zaren BSPT tare da kusurwar bayanin haƙori na 55 ° da zaren NPT tare da kusurwar bayanin martaba na 60 °.
Rahoton da aka ƙayyade na BSPT
Dubi siffar hakori: yi hukunci daidai da siffar saman haƙori da ƙasan haƙori. Zaren BSPT yana kan zagaye sama da ƙasa, kuma zaren NPT yana kan saman lebur da ƙasa mai lebur.
Rahoton da aka ƙayyade na BSPT
Hukuncin karshe
Ana buƙatar kayan aikin guda biyu masu zuwa don tabbatar da daidai nau'in zaren.
Hanyar 1: Yi amfani da ma'aunin zaren kuma zaɓi ma'aunin zaren daidai don tabbatarwa ta ƙarshe. Zaren da aka auna yana da kyau sosai tare da ma'aunin zaren. Idan an ƙetare ƙa'idodin binciken ma'aunin zaren daidai, ƙayyadaddun zaren shine ainihin ƙayyadaddun zaren da aka auna.
Hanyar 2: Yi amfani da ma'aunin hakori kuma zaɓi ma'aunin hakori daidai don kwatantawa har sai ma'aunin hakori ya dace daidai da zaren da aka auna, to, bayanin zaren shine ainihin ƙayyadaddun zaren da aka auna.
Baya ga hanyoyin da ke sama, za mu iya duba ma'auni masu dacewa na zaren guda uku bayan auna diamita na rawanin zaren tare da caliper na vernier da yin hukunci da zaren taper da layi ɗaya, kuma gano ƙayyadaddun zaren tare da diamita na kambi iri ɗaya. kamar yadda zaren da aka auna a cikin ma'aunin zaren don ƙarin tabbaci, amma hukuncin ƙarshe har yanzu yana buƙatar taimakon ma'aunin zaren da ma'aunin haƙori.
Lokacin siyan kayan aikin bututu na Hikelok, ana ba da shawarar shigar da amfani da shi tare da bawuloli masu sarrafa Hikelok. Kuna iya zaɓarbawul ɗin allura, ball bawul, madaidaicin bawul ɗin taimako, metering bawul, duba bawul, bawul manifolds, tsarin samfur, da sauransu, don sanya haɗin tsarin ruwa ya fi aminci da inganci.
Don ƙarin cikakkun bayanai, da fatan za a duba zaɓinkasidakanGidan yanar gizon Hikelok. Idan kuna da wasu tambayoyin zaɓi, tuntuɓi Hikelok's ƙwararrun masu siyar da kan layi na awa 24 na sa'o'i 24.
Lokacin aikawa: Maris 28-2022